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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

WIZARA YA KILIMO 

 

MFUKO WA PEMBEJEO 

 

 

FOMU YA MAOMBI YA MKOPO KWA TAASISI 

(Kampuni binafsi/Chama cha Ushirika) 

 

1. TAARIFA ZA MKOPAJI 

Jina kamili la Taasisi: 

Jina la Biashara: Tarehe ya Usajili: 

Namba ya usajili: Mahali Usajili ulipofanyika: 

TIN: VAT No.: Barua pepe: 

Anuani: S.L.P Simu 1: Simu 2: 

Anuani ya makazi Muda uliokaa katika Anuani hii: 

Namba ya nyumba: Kitalu: Eneo/Kitongoji/Barabara: 

Kijiji/Mtaa: Alama Muhimu: 

Kata: Tarafa: Wilaya: Mkoa: 

 

2. TAARIFA KUHUSU MKOPO 

Aina ya mkopo Kiasi cha Mkopo:TZS 

Kwa maneno:Shilingi za Kitanzania 

Madhumuni ya Mkopo: 

Kipindi ambacho mkopo unahitajika: 

Aina ya dhamana: Namba ya usajili: 

Eneo ilipo dhamana(Kitongoji/Eneo/Barabara: 

Kijiji/Mtaa: Alama muhimu 

Kata: Tarafa: Wilaya: Mkoa: 
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3. HISTORIA/UZOEFU KATIKA MIKOPO  

Je umewahi kukopa kwenye taasisi yoyote ya kifedha pamoja na Mfuko wa 
Pembejeo?   

Ndiyo [  
] 

Hapana [  
] 

Jina la taasisi Kiasi cha 
mkopo 
 

Tarehe ya 
mkopo 

Tarehe ya 
mwisho 
ya mkopo 

Hali ya 
mkopo 

Ufanisi wa 
mkopo 

      

      

      

      

 

4. TAARIFA ZA MRADI UNAOOMBEWA MKOPO 
i. Aina ya mradi: …………………………………………………………………………………… 

ii. Mwaka ulioanza kuendesha mradi huu: …………………………………………………….... 

iii. Taja soko la mazao/bidhaa zako (ambatisha mkataba na mnunuzi: .……………………… 

5. VYANZO VYA MAPATO NA AZIMIO LA KUOMBA MKOPO 
Orodhesha vyanzo vingine vya mapato vitakavyorejesha mkopo. 
…………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………… 

6. Azimio la kuomba mkopo limetokana na maamuzi:- 
Bodi ya Wakurugenzi (Bord Resolution) [      ]   

Mkutano Mkuu wa Wananchama (Annual General Meeting) [      ] 

  

7. UMILIKI AU USIMAMIZI  

Jina Namba ya 
Simu 

Tarehe 
Kuzaliwa 

Namba ya 
Kitambulisho 
(NIDA) 

Nafasi 
(Position) 

Umiliki wa Hisa% 
(Kampuni) 
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8. AHADI, MAJINA NA SAINI ZA VIONGOZI (Kampuni binafsi/Chama cha Ushirika) 
Sisi ambao majina na saini zetu zimetokea hapa chini tunathibitisha kuwa taarifa tulizotoa hapo juu ni 

sahihi na zitumike katika kuchakata maombi ya mkopo huu.Tunaahidi kutoa taarifa za ziada iwapo  Mfuko 

wa Pembejeo utaagiza 

Jina Nafasi (Position) Picha na Saini ya Kiongozi Tarehe 

    

    

    

 

9. MAPENDEKEZO YA AFISA KILIMO/MIFUGO/UVUVI (KATA) 

Maoni   

Jina  Tarehe  

Namba ya Utambulisho wa Taifa 

Cheo  Saini  

Simu  Muhuri  

 

10. MAPENDEKEZO YA AFISA KILIMO/MIFUGO/UVUVI/USHIRIKA (W) 

Mapendekezo  

Jina  Tarehe  

Namba ya Utambulisho wa Taifa 

Cheo  Saini  

Simu  Muhuri  

 

11. MAPENDEKEZO YA MKURUGENZI MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA/ 
MJI/MANISPAA /JIJI  

Mapendekezo  

Jina  Tarehe  

Namba ya Utambulisho wa Taifa 

Cheo  Saini  

Simu  Muhuri  

 

KWA MATUMIZI YA OFISI TU 

Ombi 
Namba:………. 

Aina ya Mkopo: 
 

Kiasi cha 
Mkopo(TZS) : 
 

Tarehe ya 
kupokelewa: 
 

Lengo la Mkopo: 

 

 

Fomu hii haiuzwi 

Kataa rushwa kwa maendeleo yako. 

Kwa mawasiliano piga simu hii 0262354166 au barua pepe info@agitf.go.t 
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VIAMBATISHO VYA FOMU YA MAOMBI YA MKOPO 

MAOMBI YAAMBATISHWE NA NYARAKA ZIFUATAZO 

i. Barua ya Maombi ya mkopo 
ii. Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Kijiji/Mtaa mahali ambapo mradi utafanyika 
iii. Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali ofisi ilipo 
iv. Andiko la Mradi/Mpango wa Biashara (Business plan) kwa kuzingatia mwongozo hapo chini 
v. Uthibitisho wa umiliki wa ardhi na Dhamana 
vi. Nakala ya Hati/Memoranda na Makala ya Makubaliano - Memorandum and Articles of Association 

(MEMART)/Katiba ya Chama 
vii. Nakala ya Hati ya Usajili Kampuni kutoka BRELA 
viii. Nakala za Cheti cha Utambulisho wa Mlipa Kodi (TIN) 
ix. Nakala ya Leseni hai ya Biashara kutoka Mamlaka husika 
x. Nakala za Vibali kutoka Mamlaka husika kulingana na aina ya Mradi 

xi. Hati Safi ya TRA (Tax Clearance Certificate). 

xii. Mrejesho wa kila mwaka BRELA. 
xiii. Azimio la Bodi / Azimio la Wabia/ Azimio la Mkutano Mkuu Kukopa  
xiv. Taarifa ya Ukaguzi wa Fedha isiopungua mwaka mmoja nyuma na taarifa sasa ya fedha. 
xv. Nyaraka nyinginezo kadiri zitakavyo hitajika na Mfuko wa Pembejeo 
 

MWONGOZO WA ANDIKO LA MRADI 

Jalada / cover page 

• Jina la mradi 

• Eneo mradi ulipo/utakapokuwa 

• Mmiliki wa mradi 

• Anwani 

• Tarehe 

1. UTANGULIZI 

a. Maelezo mafupi yanayohusu mradi husika na uzoefu katika kilimo. 

b. Aina ya mradi 

c. Mahali ulipo mradi (Mkoa. Wilaya,Tarafa, Kata, Kijiji/Mtaa) 

d. Umiliki wa ardhi sehemu mradi ulipo 

2. MAELEZO YA MRADI 

2.1  Malengo ya mradi     

2.2  Shughuli za mradi    

2.3  Gharama zinazohusiana na uendeshaji wa mradi:   

(a) Taja gharama za mradi na kiasi cha mkopo kinachoombwa 

(b) Msingi wa kiasi cha mkopo (kianzio) 

2.4  Viashiria hatarishi vya mradi na namna ya kukabiliana navyo 

2.5  Masuala ya Mazingira hususani kwa miradi ya usindikaji, umwagiliaji 

3. HALI YA SOKO 

3.1  Fursa zilizopo 

3.2  Eleza ukubwa wa soko tarajiwa kwa kuainisha walengwa 

3.3  Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako utatatua changamoto ya soko 

3.4  Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako unaweza kuathiriwa na washindani wako 

3.5  Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako utaweza kushindana/ kujitofautisha na washindani      

       Wako 

3.6  Eleza hali ya soko kwa kuangalia bei ya shambani (farmgate price) na bei sokoni ( Kwa  

       msimu uliopita 

3.7  Kwa mradi wa usindikaji, eleza chanzo cha malighafi na upatikanaji wake na bei zake    



5 
 

       (unaweza kutumia chati) 

3.8  Changamoto zinazotarajiwa na jinsi ya kukabiliana nazo 

4. UENDESHAJI WA MRADI 

4.1  Mradi ulipo na ukubwa wake (kama ni shamba lina ukubwa gani, kama ni ufugaji idadi  

       na aina ya mifugo inayotarajiwa 

4.2  Mradi utatekelezwa kwa muda gani 

4.3  Mradi utasimamiwa na nani : Binafsi, familia au kampuni. Ainisha Majukumu na wajibu  

       wa wafanyakazi (k.m. mwendeshaji trekta, msimamizi wa shamba, afisa mauzo, afisa  

       manunuzi, mameneja na watendaji), sifa zao na malipo / mishahara ya 

4.4  Kama ni  kampuni toa taarifa ya hesabu zilizokaguliwa kwa kipindi  cha miaka mitatu ya  

       hivi karibuni. 

4.5  Eleza shughuli zingine zitakazokuongezea mapato 

4.6  Eleza shughuli za uendeshaji   na usimamizi wa mradi zitakavyofanyika 

4.7  Eleza ni kwa namna gani mradi utanufaisha watu wengine kwa kutoa ajira ( Taja za  

       moja kwa moja na zisizo za moja kwa moja) 

4.8  Onyesha muundo wa usimamizi wa mradi yaani chati ya majukumu 

5.MAPATO NA JINSI YA KUREJESHA MKOPO 

5.1  Mapato yanayotarajiwa: onesha kwa kina makadirio ya uzalishaji 

5.2 Mtiririko wa mapato na matumizi ikijumuisha marejesho ya mkopo na faida inayobaki (onesha 

mtiririko kwa mwezi kwa kipindi chote cha mkopo). 

5.3  Onesha namna utakavyolipa mkopo kutokana na vyanzo vingine vya mapato 

6.UENDELEVU WA MRADI 

6.1  Eleza mikakati utakayoitumia ili mradi uwe endelevu  katika maeneo yafuatayo:  

a. Namna bora ya kutumia rasilimali zilizopo,  

b. ushirikishwaji wa watu wengine wa karibu,   

c. utoaji wa ujuzi wa mradi kwa wengine,  

d. kuwa na mfumo wa usimamizi na mgawanyo wa majukumu katika mradi 
 

 

 


